Get Adobe Flash player
ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

รบกวนผู้ดูแลนำโน้ตที่ผมลงเข้าสารบัญดี ลงไว้หลายอันแย้ว
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
ขอเชิญสมาชิกพูดคุย แลกเปลี่ยน เผยแพร่ ความรู้และประสบการณ์เกี่ยวกับขลุ่ยและดนตรี
*** งดการสอบถามสินค้า/ สั่งซื้อสินค้าผ่านทางเว็บบอร์ด
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: รบกวนผู้ดูแลนำโน้ตที่ผมลงเข้าสารบัญดี ลงไว้หลายอันแย้ว

รบกวนผู้ดูแลนำโน้ตที่ผมลงเข้าส​ารบัญดี ลงไว้หลายอันแย้ว 6 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #1798

ตามหัวข้อครับ เผื่อมีใครอยากได้ จะได้หาคล่องๆหน่อย

Re: รบกวนผู้ดูแลนำโน้ตที่ผมลงเข้าส​ารบัญดี ลงไว้หลายอันแย้ว 6 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #1799

• tik
  • Gold Boarder
  • จำนวนโพสต์: 255
  • พลังน้ำใจ: 20

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกท่านครับ

ขอบคุณคุณพัชรีแฟนคลับมากครับ สำหรับโน๊ตเพลงไพเราะหลายเพลงที่นำมาแบ่งปันให้เพื่อนๆ ชาวขลุ่ยได้ฝึกฝนกัน
ปกติกระผมจะ update รายชื่อโน๊ตเพลงในหัวข้อ สารบัญโน้ตเพลงขลุ่ย ประมาณสัปดาห์ละครั้ง ซึ่งอาจมีบางโน๊ตเพลงหลุดรอดสายตาจริงๆ หากมีหัวข้อโน๊ตเพลงไหนที่เพื่อนๆ โพสไว้นานแล้วแต่ยังไม่มีรายชื่ออยู่สารบัญ กระผมขออภัยด้วยครับ รบกวนเพื่อนๆ ทุกท่านช่วยกันแจ้งชื่อเพลงเข้ามาด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

Re: รบกวนผู้ดูแลนำโน้ตที่ผมลงเข้าส​ารบัญดี ลงไว้หลายอันแย้ว 6 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #1821

• chamnearn
  • Junior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 25
  • พลังน้ำใจ: 2
ผมลอง แกะ เพลงนึ่งใน เวอร์ชั่นของ ป.กรุงเก่า อ่ะครับ
แล้วในสารบัญก็"บังเอิญ"ว่า ไม่มีด้วย

ตอนแรกก็กะจะลงให้เลย แต่พอมาไล่ๆดูโน๊ต คนอื่น แล้ว

ปรากฎว่างานของผม มันได้ตัวโน๊ตมาอึอซ่า เลยอ่ะ มากกว่าชาวบ้านอีก(กัวเขาด่า แกะมั่ว)
ผมก็ลองมาเป่าเทียบๆ ดูมันก็ตรงเหมือนกันนะ ไม่ได้ผิดเพื้ยนมากนัก

จึงฝากเรียนถาม คุณ ติ๊ก ว่าจะรังเกียจมั้ยถามผมจะลงโน๊ตเพลง อยากรู้ใจเธอ ในกระดานเลย
หรือส่งให้คุณติ๊ก พิจารณาก่อนดีครับ

Re: รบกวนผู้ดูแลนำโน้ตที่ผมลงเข้าส​ารบัญดี ลงไว้หลายอันแย้ว 6 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #1823

• tik
สวัสดีครับคุณ chamnearn

การแบ่งปันถือเป็นสิ่งที่ดึมากครับ ที่นี่ยินดีต้อนรับและขอบคุณมากครับ อาจารย์ท่านเคยสอนไว้ว่า โน๊ตเพลงที่แต่ละคนแกะออกมาจะมีความแตกต่างกันในเรื่องของรายละอียด แต่ถ้าลองเป่าแล้วเสียงไม่ได้ผิดเพี้ยนก็ถือว่าใช้ได้ครับ โดยส่วนตัวกระผมคิดว่าสาเหตุที่ได้โน๊ตเยอะน่าจะมาจากลูกเล่นจากต้นฉบับ โน๊ตเยอะทำให้เป่ายากขึ้นหน่อย แต่ได้รายละเอียดมาก คุณ chamnearn ไม่ต้องกังวลครับ หากผิดพลาดประการใดก็ไม่มีใครว่าหรอกครับหากแต่จะมีผู้รู้มาช่วยแนะนำ ผิดเป็นครูครับ(นักเรียนถูกเสมอ ) ตัวกระผมเองก็ยังฝึกอยู่เลยครับ

Re: รบกวนผู้ดูแลนำโน้ตที่ผมลงเข้าส​ารบัญดี ลงไว้หลายอันแย้ว 6 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #1837

โน้ตในบอร์ดนี้มี ผิด เพี้ยน ตั้งหลายอัน แต่ก็ไม่ถึงกับมั่ว แล้วคนที่เล่นขลุ่ยเป็นสามารถปรับเสียงกันได้สบาย อย่าคิดมากครับ

Re: รบกวนผู้ดูแลนำโน้ตที่ผมลงเข้าส​ารบัญดี ลงไว้หลายอันแย้ว 6 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #1839

• tik

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกท่านครับ
สังคมมีความสุขได้ด้วยน้ำใจของทุกคน โน๊ตเพลงในบอร์ดนี้มาจากความตั้งใจของทุกท่าน ที่อยากแบ่งปันความสุขให้กับคนรักการเป่าขลุ่ยเหมือนกัน ถึงโน๊ตจะผิดเพี้ยนไปบ้างก็ไม่ใช่ปัญหา สิ่งสำคัญที่สุดคือน้ำใจของเพื่อนๆที่แกะเพลงมาให้พวกเราได้เป่ากันนั้นสำคัญยิ่งกว่าตัวโน๊ตมากครับ ใครแกะโน๊ตเพลงแล้วอยากแบ่งปันให้เพื่อนๆ กระผมขอเชิญเลยครับ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแลฟอรัม: sopon
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.14 วินาที