Get Adobe Flash player
ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

สอบถามเรื่องขลุ่ยนุ่มละมุนครับ
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
ขอเชิญสมาชิกพูดคุย แลกเปลี่ยน เผยแพร่ ความรู้และประสบการณ์เกี่ยวกับขลุ่ยและดนตรี
*** งดการสอบถามสินค้า/ สั่งซื้อสินค้าผ่านทางเว็บบอร์ด
  • หน้าที่:
  • 1

สอบถามเรื่องขลุ่ยนุ่มละมุนครับ​ 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #3088

พอดีผมสนใจขลุ่ยสากล ไม้สัก คีย์ C ราคา 2000 บาทน่ะครับ แต่ถ้าจะไม่เอาแบบเลี่ยมหัวท้ายมีไหมครับ เพราะอยากได้แบบเป็นไม้สักโดด ๆ ไปเลยน่ะครับ หรือว่ามีแบบเลี่ยมเท่านั้นครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องขลุ่ยนุ่มละมุนครับ​ 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #3089

• sopon
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 244
  • พลังน้ำใจ: 21
ถ้าในรายการสินค้าไม่มี ก็สามารถสั่่งทำได้ครับ ต้องใช้เวลาพอสมควร

ส่วนเรื่องราคา ให้เข้าไปสอบถามที่เมลนะครับ เพราะในเว็ปบอร์ด ผมไม่อยากให้มีเรื่องของการขายสินค้าครับ

ส่วนมากผมจะให้แต่ความรู้หรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ
แก้ไขล่าสุด: 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย sopon.

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องขลุ่ยนุ่มละมุนครับ​ 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #3090

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับอาจารย์
ไม่พูดเรื่องซื้อขายแน่นอนครับผม

คือพอดีผมซื้อขลุ่ยเพียงออต่อจากเพื่อนน่ะครับ
คีย์อะไรไม่ทราบนะครับ แต่เล่นกับสากลไม่ได้เลย
เพื่อนที่เล่นกีตาร์เป็นบอกว่าไม่เข้ากัน
เป็นขลุ่ยไม้ชิงชัน เค้าเก็บไว้นานมากแล้ว
และไม่ได้เอามาเป่านานหลายปี ทำตกพื้นบ้าง ตากฝนบ้าง
พอถึงมือผม เสียงมันก็ฟังดูแหบ ๆ น่ะครับ
ยิ่งเวลาขึ้นโน๊ตเสียงสูง ๆ นี่ แหบเป็นเป็ดเลยครับ
ถ้าเอาไปซ่อมจะคุ้มไหมครับอาจารย์

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องขลุ่ยนุ่มละมุนครับ​ 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #3091

• sopon
ขลุ่ยที่คุณซื้้อต่อมาจากเพื่อนเป็นขลุ่ยเพียงออ ซึ่งเป็นขลุ่ยไทย ถ้าจะให้เสียงเข้ากับกีตาร์ คุณต้องมีขลุ่ยคีย์สากล คือ คีย์ C หรือ คีย์ Bb ครับ ซึ่งก็แล้วแต่เพลงว่าเพลงนั้นจะเล่นคีย์อะไร

ส่วนขลุ่ยที่คุณมีอยู่ก็ให้นำกลับไปซ่อมกับช่างที่ทำขลุ่ยเลานั้นนะครับ
แก้ไขล่าสุด: 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย sopon.

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องขลุ่ยนุ่มละมุนครับ​ 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #3092

ผมถามเพื่อนผมแล้วน่ะครับอาจารย์ เขาบอกว่า เขาเองก็ไม่ได้เป็นคนซื้อมา เขาได้มาจากครูอีกท่านหนึ่ง ที่เจอกันในงานชุมนุมลูกเสือ (เพื่อนผมเป็นครู) ที่มีความชอบเรื่องขลุ่ยเหมือนกัน คุยถูกชะตากันยังไงไม่ทราบ ครูคนนั้นเลยเอาขลุ่ยให้เพื่อนผมมา แต่เพื่อนผมมีขลุ่ยที่เป่าประจำอยู่แล้ว ขลุ่ยเลาที่ได้มาจึงไม่ค่อยได้ใช้ ซึ่งผมก็ซื้อต่อจากเพื่อนผมมาอีกทีนึง แล้วก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย เลยไม่รู้ว่าขลุ่ยเลานี้ใครเป็นคนทำน่ะครับ

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องขลุ่ยนุ่มละมุนครับ​ 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #3093

• sopon
จากอาการขลุ่ยที่คุณเล่า เสียงต้องเพี้ยนอยู่แล้ว เพราะทั้งตกพื้น ตากแดดตากฝน
ถ้าจะเอามาให้ผมซ่อมคงไม่ได้หรอกครับ เพราะตอนนี้ผมมีคิวที่ลูกค้าสั่งไว้อีกมากพอสมควรครับ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแลฟอรัม: sopon
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.10 วินาที